- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 

 
สรุปรายงานประจำเดือน เมษายน ปี 2553 จำนวน 14 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
575
โทรศัพท์ ระบบโทรศัพท์ VOIP ระหว่างคุยโทรศัพท์มีเสียงรบกวนจะไม่ได้ยินเสียงปลายสายต่อเนื่อง เป็นปัญหาในการตอบคำถามนักศึกษาเงินกู้ กยศ. รบกวนดูด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ งานทุน กองพัฒนานักศึกษา
27/04/2553
ดำเนินการแล้ว
14/05/2553 09:02:25
574
โทรศัพท์ไม่มีสัญญาณ งานธุรการ โทรศัพท์ไม่มีสัญญาณ ช่วงเช้าก่อน 9.00 น.ยังสามารถใช้งานได้ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ งานทุน กองพัฒนานักศึกษา
26/04/2553
ดำเนินการแล้ว
26/04/2553 11:00:45
573
internet ช้ามาก ๆ ระบบเครือข่าย internet ช้ามาก ๆ เลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรือครับ อุปกรณ์ ระบบสัญญาณ การblock หรือปัญหาอย่างอื่น ขอความกรุณาแก้ไขปัญหานี้ให้ด้วยครับ เพราะว่าทำงานไม่ได้เลย รอนานมาก เหมือนเมื่อก่อนเลย ที่ต่อจาก modem บ้านพักทะเลแก้ว
25/04/2553
ดำเนินการแล้ว
28/04/2553 11:27:14
572
internet ระบบเครือข่าย อยากทราบว่าที่ได้แจ้งปัญหาการใช้งาน internet ที่แฟลตเก่าทะเลแก้วไปตั้งแต่วันที่ 3 เมษายน 2553 นั้น การดำเนินการไปถึงไหนแล้วคะ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ แฟลตอาจารย์เก่า ทะเลแก้ว
25/04/2553
ดำเนินการแล้ว
28/04/2553 11:27:47
571
เครื่องคอมฯไม่สามารถปริินได้ 1 เครื่อง (อินเตอร์เน็ตใช้ได้) งานบริการ เครื่องคอมฯไม่สามารถปริ้นได้ (อินเตอร์เน็ตใช้ได้) สำนักงานหอพัก
24/04/2553
ดำเนินการแล้ว
12/05/2553 14:23:24
570
โทรศัพท์สายในใช้ไม่ได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์สายในไม่สามารถใช้งานได้ เป็นมา 3 วันแล้วค่ะ อาคารการศึกษาพิเศษ
21/04/2553
ดำเนินการแล้ว
26/04/2553 08:55:03
569
เครื่องคอมพิวเตอร์ แปลงไฟล์เป็น PDF ไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์(น้องตาล) แปลงไฟล์งานเป็น .PDF ไม่ได้.... กองบริการการศึกษา
20/04/2553
ดำเนินการแล้ว
26/04/2553 13:41:46
568
เบอร์โทรศัพท์ภายในใช้การไม่ได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP เบอร์โทรศัพท์สายในไม่มีสัญญาณ อาคารเวียงแก้ว
19/04/2553
ดำเนินการแล้ว
26/04/2553 08:54:43
567
เครื่องคอมพิวเตอร์ติดไวรัส งานบริการ เครื่องคอมพิวเตอร์ติดไวรัสค่ะ งานพัสดุ
18/04/2553
ดำเนินการแล้ว
26/04/2553 13:44:01
566
คอมพิวเตอร์สั่งพิมพ์ไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ คอมพิวเตอร์สั่งพิมพ์ไม่ได้สั่งพิมพ์แล้วเครื่องค้างไม่สามารถปริ้นงานได้เลยค่ะ จำนวน 1 เครื่อง สำนักงานหอพักทะเลแก้วนิเวศ
08/04/2553
ดำเนินการแล้ว
08/04/2553 16:39:02
565
wi-fi อินเตอร์เน็ต ใช้ง่นไม่ได้ ระบบเครือข่าย wi-fi ( ดุษฎี ) อินเตอร์เน็ต หอพักดุษฎี ( วังจันทร์ )ใช้งานไม่ได้มา 2 - 3 วัน แล้วครับ ตอนนี้ใช้งานได้แต่เครือข่าย psru ซึ่งช้ามากๆ ใช้งานแทบไม่ได้เลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ หอพักอาจารย์ ดุษฎี ( ส่วนวังจันทน์ )
07/04/2553
ดำเนินการแล้ว
07/05/2553 23:06:23
564
หน้าจอคอมมีปัญหา เครื่องคอมพิวเตอร์ คอมฯมีปัญหา windows สำนักงานสภามหาวิทยาลัย
05/04/2553
ดำเนินการแล้ว
05/04/2553 14:23:22
563
internet ช้ามากจริง ๆ ค่ะ :-( ระบบเครือข่าย internet ช้ามาก ๆ ค่ะ ใช้งานลำบากมากเลย ยังไงรบกวนตรวจสอบให้อีกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ แฟลตอาจารย์เก่า ทะเลแก้ว
03/04/2553
ดำเนินการแล้ว
02/05/2553 09:22:16
562
internet ช้ามากมาก ระบบเครือข่าย internet ช้ามากมาก บ้านพัก(ทะเลแก้ว)
01/04/2553
ดำเนินการแล้ว
02/05/2553 09:23:17
หน้าที่  
หน้า 1/1
 
 
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th