- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
ปัญหาในการใช้งาน:
โทรศัพท์สายใน 9113 และ 9110 ไม่มีสัญญาณ
ประเภทงาน:
ระบบโทรศัพท์ VOIP
รายละเอียด:
หมายเลขโทรศัพท์ 9113 (เบอร์ตรงพี่จิี๊บ)ไม่มีสัญญาน ลองเปลี่ยนสายเสียบ เปลี่ยนเครื่องแล้ว ปรากฏว่า บล็อคน่าจะเสียค่ะ หมายเลขโทรศัพท์ 9110 (เบอร์ ตรงพี่พิณ)ไม่มีสัญญาณ ลองดูเบื้องต้นแล้ว ปรากฏว่า สายสัญญาณ หลุดออกมาจากกล่องที่เสียบหัว 1 เส้น ค่ะ รบกวนซ่อมให้หน่อยนะค่ะ เนื่องจากหน่วยงานอื่นไม่สามารถติดต่อ กองบริการได้ค่ะ
สถานที่:
กองบริการการศึกษา
หมายเลขโทรศัพท์ในการติดต่อ:
9115
ผู้แจ้ง:
นางสาวสาวิตรี กิมิพันธ์
ตำแหน่ง:
พนักงานประจำตามสัญญา
หน่วยงาน:
กองบริการการศึกษา
วันที่:
14/08/2555 11:22:38
บันทึกการดำเนินการ:
ปัญหาที่เกิด ได้ทำการเช็คเบื้องต้นเกิดจากอุปกรณ์เสีย กำลังดำเนินการเปลี่ยนอุปกรณ์ครับ ต้องกราบขออภัยที่ดำเนินการล่าช้าจะใช้งานได้ปกติในวันที่ 17 สิงหาคม นายชนิศวรา ขูสนิท เจ้าหน้าที่ผู้ดูแลระบบโทรศัพท์
ผู้ที่รับผิดชอบ/ได้รับมอบหมาย:
นายชนิศวรา ชูสนิท
ผลการดำเนินงาน:
ดำเนินการแล้ว เมื่อวันที่ 21/08/2555 09:37:57
 
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th