- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
 
แสดงข้อมูลทั้งหมด 2896 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
1345
โทรศัพท์เบอร์ 4207 มีคลื่นรบกวนไม่สามารถใช้งานได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์เบอร์ 4207 ประจำห้อง ศว 301 และ 315 มีคลื่นรบกวนไม่สามารถใช้งานได้ค่ะ ห้อง ศว 301 และ ศว 315 ตึกศูนย์วิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์
08/09/2555
ดำเนินการแล้ว
26/10/2555 08:40:18
1344
โทรศัพท์ภายในใช้ไม่ได้2เครื่อง เบอร์6502 กับเบอร์6503 โทรศัพท์ที่มาติดตั้งสำหรับนักศึกษาทั้งอาคาร 4 และอาคาร 5 ของเทคโนฯก็ไม่สามารถใช้งานได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์ภายในใช้ไม่ได้2เครื่อง เบอร์6502 กับเบอร์6503 โทรศัพท์ที่มาติดตั้งสำหรับนักศึกษาทั้งอาคาร 4 และอาคาร 5 ของเทคโนฯก็ไม่สามารถใช้งานได้ ตณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
06/09/2555
ดำเนินการแล้ว
18/12/2555 13:24:06
1343
แจ้งเปลี่ยนลิงก์ fb งานกิจกรรมนักศึกษา เว็บไซต์ รบกวนช่วยแก้ไขลิงก์ในกลุ่ม fb ของงานกิจกรรมด้วยค่ะ http://www.psru.ac.th/facebook/ แก้ไขใหม่เป็นหน้าแฟนเพจค่ะ เป็นอันนี้ค่ะ https://www.facebook.com/actpsru9 คือที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน ห้องกิจกรรม
04/09/2555
ดำเนินการแล้ว
07/09/2555 11:51:50
1342
เข้าเวบไซด์กองพัฒนานักศึกษาไม่ได้ เว็บไซต์ ช่วยตรวจสอบให้ด้วยค่ะ เข้าเวบไซด์กองพัฒนานักศึกษาไม่ได้ ห้องกิจกรรม
04/09/2555
ดำเนินการแล้ว
10/11/2555 20:38:45
1341
รบกวนตรวจสอบเว็บไซต์ สำนักประกัน เว็บไซต์ เว็บประกันเข้าไม่ได้จ้า รบกวนเช๊คให้หน่อยค่ะ สนง.ประกัน
04/09/2555
ดำเนินการแล้ว
10/11/2555 20:36:29
1340
เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์มีปัญหาเรื่องไวรัสค่ะ รบกวนช่วย format ด้วยค่ะ ผู้อำนวยการกองบริหารงานบุคคล
04/09/2555
ดำเนินการแล้ว
05/09/2555 16:01:24
1339
อินเตอร์เน็ตให้งานไม่ได้ งานธุรการ อินเตอร์เน็ตใช่ไม่ได้ หอพักฝั่งสนามบิน
03/09/2555
ดำเนินการแล้ว
04/09/2555 15:09:15
1338
ขอทราบรหัสปลด block เครื่องห้อง IT คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม เครื่องคอมพิวเตอร์ ขอทราบรหัสปลด block เครื่องห้อง IT คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ครับ เนื่องจากมีอาจารย์ภายนอกแจ้ง software บางตัวเก่าและไม่ support กับงานที่นำมาเปิด จึงขอความกรุณาขอรหัส ปลด block เครื่อง เพื่อทางคณะจะได้ทำการแก้ได้ครับ ห้อง 4206 อาคารเทคโน 4
03/09/2555
ดำเนินการแล้ว
04/09/2555 09:56:02
1337
โทรศัพท์เบอร์ภายนอกขัดข้อง งานธุรการ จัดผังห้องใหม่ ทำให้เกิดปัญหาสายต่อโทรศัพท์ ภายนอกขัดข้อง สำนักงานสภามหาวิทยาัลัย
03/09/2555
ดำเนินการแล้ว
30/01/2556 08:53:26
1336
โทรศัพท์ภายใน ใช้ไม่ได้จำนวน 2 เครื่อง ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์ภายใน ใช้ไม่ได้จำนวน 2 เครื่อง สำนัำกงานคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
03/09/2555
ดำเนินการแล้ว
10/09/2555 13:36:19
1335
ใช้ Internet ไม่ได้ ระบบเครือข่าย เครื่องไม่สามารถต่อเข้า Internet ได้ งานคลัง
03/09/2555
ดำเนินการแล้ว
04/09/2555 09:38:40
1334
โทรศัพท์ภายใน ใช้ไม่ได้จำนวน 2 เครื่อง ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์ภายใน ใช้ไม่ได้จำนวน 2 เครื่อง คณะเทคโนโลยีเทคโนโลยี
30/08/2555
ดำเนินการแล้ว
05/09/2555 09:14:46
1333
เครื่องไม่สามารถเข้าอินเตอร์เน็ตได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิเวเตอร์สำนักงานหอพักไม่สามารถเข้าอินเตอร์เน็ตปริ้นงานไม่ได้ สำนักงานหอพัก
29/08/2555
ดำเนินการแล้ว
30/08/2555 12:45:53
1332
เน็ตใช้งานไม่ได้ งานธุรการ เน็ตใช้งานไม่ได้ อาคารสารภี
27/08/2555
ดำเนินการแล้ว
31/08/2555 15:05:20
1331
คอมพิวเตอร์ งานธุรการ ขอลงสแกนไวรัส ห้องคูปองสระว่ายน้ำ
27/08/2555
ดำเนินการแล้ว
31/08/2555 06:47:43
1330
โทรศัพท์ภายใน ระบบโทรศัพท์ VOIP ติตตั้งเบอร์ภายในเพิ่มเติม 5 เบอร์ อาคารมหาวชิราลงกรณ
27/08/2555
ดำเนินการแล้ว
11/09/2555 15:56:07
1329
ต้องการลงวินโดวใหม่ค่ะ เครื่องคอมพิวเตอร์ ตามที่เจ้าหน้าที่มาตรวจเช็คให้แล้วนั้น ขอความกรุณาศูนย์ IT ลงวินโดวใหม่โดยมารับเครื่องในวันจันทร์ที่ 27 ส.ค.ช่วงบ่ายค่ะ เครื่องคุณอรทัย ยิ้มอ่ำ หัวหน้างานพัสดุ ขอบคุณมากค่ะ งานพัสดุ กองกลาง
24/08/2555
ดำเนินการแล้ว
30/08/2555 12:44:53
1328
หอพัก1-3 ไม่สามรถเล่น WiFiได้(อินเตอร์เน็ต) งานธุรการ หอพัก1-3 ไม่สามรถเล่น WiFiได้ หอพักทะเลแก้วนิเวศ
24/08/2555
ดำเนินการแล้ว
10/11/2555 20:37:12
1327
เครื่องคอมพิวเตอร์รีสตาร์ทเองบ่อย เครื่องคอมพิวเตอร์ ต้องการให้มาตรวจเช็คและลงวินโดวใหม่ เครื่องคุณอรทัย ยิ้มอ่ำ หัวหน้างานพัสดุ งานพัสดุ กองกลาง
24/08/2555
ดำเนินการแล้ว
27/08/2555 12:03:20
1326
ไม่มีสายอินเตอร์เน็ตและอุปกรณ์ต่อพ่วง ระบบเครือข่าย อาคารกีฬา(โรงยิม)ห้องพักอาจารย์ ไม่มีสายสัญญานอินเตอร์เน็ต มีแต่สัญญาน WIFI ทำให้เครื่องคอมพิวเตอร์ PC ไม่สามารถใช้งานด้านอินเตอร์เน็ตได้เลย อาคารกีฬา(โรงยิม)
23/08/2555
ดำเนินการแล้ว
31/08/2555 09:35:31
หน้าที่  [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] [11] [12] [13] [14] [15] [16] [17] [18] [19] [20
[21] [22] [23] [24] [25] [26] [27] [28] [29] [30] [31] [32] [33] [34] [35] [36] [37] [38] [39] [40
[41] [42] [43] [44] [45] [46] [47] [48] [49] [50] [51] [52] [53] [54] [55] [56] [57] [58] [59] [60
[61] [62] [63] [64] [65] [66] [67] [68] [69] [70] [71] [72] [73] [74] [75] [76] [77] [78] 79 [80
[81] [82] [83] [84] [85] [86] [87] [88] [89] [90] [91] [92] [93] [94] [95] [96] [97] [98] [99] [100
[101] [102] [103] [104] [105] [106] [107] [108] [109] [110] [111] [112] [113] [114] [115] [116] [117] [118] [119] [120
[121] [122] [123] [124] [125] [126] [127] [128] [129] [130] [131] [132] [133] [134] [135] [136] [137] [138] [139] [140
[141] [142] [143] [144] [145
หน้า 79/145
 
ปัญหาที่ได้รับแจ้งทั้งหมด: 2896  รายการ
รอดำเนินการ: 0  รายการ
กำลังดำเนินการ: 23  รายการ
ดำเนินการแล้ว: 2873  รายการ
 
สรุปรายงานการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์
และเครือข่ายประจำปี [2551] [2552] [2553] [2554] [2555] [2556] [2557] [2558]
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th