- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
 
แสดงข้อมูลทั้งหมด 2971 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
2861
โทรศัพท์สายใน 9140 โทรเข้าไม่ได้ แต่มีสัญญาณโทรศัพท์ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์สายใน 9140 โทรเข้าไม่ได้ แต่มีสัญญาณโทรศัพท์ แต่สามารถโทรออกได้ ห้องงานธุรการและสารบรรณ
06/07/2561
ดำเนินการแล้ว
10/07/2561 09:03:10
2860
ไม่สามารถใช้อินเตอร์เน็ตได้ งานธุรการ ไม่มีสัญญาณอินเตอร์เน็ต งานแนะแนวฯ กองพัฒนานักศึกษา
06/07/2561
ดำเนินการแล้ว
09/07/2561 13:18:55
2859
เครื่องคอมไม่สามารถสั่งปริ้นได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ไม่สามารถสั่งปลิ้นได้ ซอฟแวร์ printer มีปัญหา เครื่องพี่ก้อยเลขาฯ งานเลขานุการผู้บริหาร
06/07/2561
ดำเนินการแล้ว
18/07/2561 11:32:59
2858
ติดตั้งโทรศัพท์ภายใน งานธุรการ ติดตั้งโทรศัพท์ภายในของห้องสำนักงานอธิการบดี เนื่องจากระบบสัญญาณอันเก่ามีปัญหา อยากให้เข้ามาตรวจเช็คระบบให้หน่อยค่ะ ห้อง ผอ.สำนักงานอธิการบดี
06/07/2561
ดำเนินการแล้ว
10/07/2561 12:00:51
2857
copy ข้อมูลจากคอมพิวเตอร์ไม่ได้ งานธุรการ copy ข้อมูลจากคอมพิวเตอร์ไม่ได้ เพราะเครื่องคอมพิวเตอร์ เป็นวินโดว์ 98 เป็นเครื่องทำเงินเดือน (ไม่อ่านแฟตไดร์ แผ่น CD และไม่ต่ออินเทอร์เน็ต) ขอความกรุณามาทำให้ด่วนนะคะ เนื่องจาก สตง.ต้องการข้อมูลตั้งแต่ ปี 2549 ตอนบ่ายพรุ่งนี้ (วันที่ 5 ก.ค.61) โครงการจัดตั้งกองคลัง
04/07/2561
ดำเนินการแล้ว
06/07/2561 09:58:38
2856
เบอร์ภายใน 4100 และ 4005 ใช้งานไม่ได้ไม่มีสัญญาณ ระบบโทรศัพท์ VOIP เบอร์ภายใน 4100 และ 4005 ใช้งานไม่ได้ไม่มีสัญญาณ ห้องรองคณบดี คณะวิทยาศาสตร์ฯ
04/07/2561
ดำเนินการแล้ว
06/07/2561 09:47:29
2855
เครื่อง Printer ไม่สามารถสั่งPrint ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่อง Printer ไม่สามารถสั่งPrint ได้ งานเลขานุการผู้บริหาร
03/07/2561
ดำเนินการแล้ว
03/07/2561 16:29:17
2854
แชร์เครื่องปริ้นแต่ปริ้นไม่ออกค่ะ ระบบเครือข่าย แชร์เครื่องพิมพ์ไว้ แต่ไม่สามารถพิมพ์ได้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร งานวินัยและนิติการ ชั้น 2
02/07/2561
ดำเนินการแล้ว
02/08/2561 12:36:18
2853
สายโทรศัพท์สายในมีปัญหา งานบริการ สายโทรศัพท์สายในมีปัญหา เบอร์ 9216 สัญญาณติดๆดับๆ งานอัตรากำลังและค่าตอบแทน กองบริหารงานบุคคล
02/07/2561
ดำเนินการแล้ว
23/07/2561 08:44:28
2852
คอมพิวเตอร์เสีย เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องค้าง เปิดไม่ติด ศูนย์กีฬาในร่ม1
02/07/2561
ดำเนินการแล้ว
02/08/2561 14:33:06
2851
โทรศัพท์สายในไม่มีสัญญาณ ระบบโทรศัพท์ VOIP 1. โทรศัพท์สายในห้องผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา ไม่มีสัญญาณ (7229) 2. หมายเลข 7218 ไม่สามารถใช้งานได้ อาคารศรีพิบูล สถาบันวิจัียและพัฒนา
30/06/2561
ดำเนินการแล้ว
30/07/2561 21:07:54
2850
ขอลงโปรแกรม เครื่องคอมพิวเตอร์ ขอลงโปรแกรมPhotoshop,Dreamvewar งานเลขานุการผู้บริหาร
30/06/2561
ดำเนินการแล้ว
03/07/2561 16:29:27
2849
เครื่องคอมพิวเตอร์ไม่สามารถเชื่อมต่อเครื่องถ่ายเอกสารได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ไม่สามารถเชื่อมต่อเครื่องถ่ายเอกสารได้และสแกนเอกสารไม่ได้ งานเลขานุการผู้บริหาร
27/06/2561
ดำเนินการแล้ว
28/06/2561 12:12:48
2848
ปัญหาการออกเช็ค ไม่สามารถทำได้อย่างสมบูรณ์ ระบบไม่รับข้อมูลที่บันทึกเข้าใหม่ และไม่มีในรายงาน ระบบเครือข่าย บันทึกข้อมูลในระบบแล้ว มีการแจ้งบันทึกสมบูรณ์ แต่ ไม่ออกเป็นเช็คฉบับสมบูรณ์ และไม่มีในรายงานการออกเช็ค ห้อง ผอ.กค. อาคารทีปวิชญ์
27/06/2561
ดำเนินการแล้ว
28/06/2561 10:18:40
2847
เบอร์โทรภายในของ สวจ.ใช้ไม่ได้ งานธุรการ เบอร์โทรภายในของ สวจ.ใช้ไม่ได้หลายหมายเลข และ จะขอเพิ่มจุด อาคารศรีพิบูล
25/06/2561
ดำเนินการแล้ว
06/07/2561 09:48:03
2846
โปรแกรม word ไม่สามารถใช้งานได้ งานธุรการ โปรแกรม word ไม่สามารถใช้งาน คาดว่าน่าจะหมดอายุค่ะ ห้องสำนักงาน ศูนย์การศึกษาพิเศษ
25/06/2561
ดำเนินการแล้ว
01/08/2561 15:55:10
2845
โทรศัพท์สายในหมายเลข 2210 ไม่สามารถใช้งานได้ งานธุรการ ไม่สามารถโทรเข้า-ออกได้ อาคารมหาวชิราลงกรณ (ตึก ม) ชั้น 2 ห้องสำนักงานวจท.
22/06/2561
ดำเนินการแล้ว
27/06/2561 08:57:42
2844
เครื่องคอมไม่สามารถสั่งปริ้นได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ คอมพิวเตอร์ห้องเลขาไม่สามารถสั่งปลิ้นงานผ่านทางเครื่องถ่ายเอกสารได้ งานเลขานุการผู้บริหาร
21/06/2561
ดำเนินการแล้ว
28/06/2561 12:13:01
2843
Microsoft office ต่างๆ ไม่สามารถบันทึกการทำงานได้ งานธุรการ Microsoft office ต่างๆ เกิดการขัดข้อง มีการบันทึกไฟต์ใหม่ทุกครั้งเมื่อมีการใช้งาน และบางครั้งไม่สามารถบันทึกการทำงงานได้ งานอาคารสถานที่และบริการ
19/06/2561
ดำเนินการแล้ว
25/06/2561 10:29:31
2842
โทรศัพท์สายในใช้งานไม่ได้ หอพักที่ 1 ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์สายในหอพักที่ 1 ใช้งานไม่ได้ จำนวน 1 เครื่อง หอพักทะเลแก้วนิเวศ หอพักที่ 1
15/06/2561
ดำเนินการแล้ว
10/07/2561 08:37:20
หน้าที่  [1] [2] [3] [4] [5] [6] 7 [8] [9] [10] [11] [12] [13] [14] [15] [16] [17] [18] [19] [20
[21] [22] [23] [24] [25] [26] [27] [28] [29] [30] [31] [32] [33] [34] [35] [36] [37] [38] [39] [40
[41] [42] [43] [44] [45] [46] [47] [48] [49] [50] [51] [52] [53] [54] [55] [56] [57] [58] [59] [60
[61] [62] [63] [64] [65] [66] [67] [68] [69] [70] [71] [72] [73] [74] [75] [76] [77] [78] [79] [80
[81] [82] [83] [84] [85] [86] [87] [88] [89] [90] [91] [92] [93] [94] [95] [96] [97] [98] [99] [100
[101] [102] [103] [104] [105] [106] [107] [108] [109] [110] [111] [112] [113] [114] [115] [116] [117] [118] [119] [120
[121] [122] [123] [124] [125] [126] [127] [128] [129] [130] [131] [132] [133] [134] [135] [136] [137] [138] [139] [140
[141] [142] [143] [144] [145] [146] [147] [148] [149
หน้า 7/149
 
ปัญหาที่ได้รับแจ้งทั้งหมด: 2971  รายการ
รอดำเนินการ: 1  รายการ
กำลังดำเนินการ: 8  รายการ
ดำเนินการแล้ว: 2962  รายการ
 
สรุปรายงานการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์
และเครือข่ายประจำปี [2551] [2552] [2553] [2554] [2555] [2556] [2557] [2558]
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th