- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
 
แสดงข้อมูลทั้งหมด 2702 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
1491
ขอความอนุเคราะห์ลง windows ค่ะ งานธุรการ อยากให้เจ้าหน้าที่ช่วยมาลง windows ที่ถูก license ให้หน่อยค่ะ (เครื่อง Note book ของอาจารย์ค่ะ) ห้อง กอ. 206 คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร
03/04/2556
ดำเนินการแล้ว
17/05/2556 09:10:47
1490
โทรศัพท์สายในใช้งานไม่ได้ งานธุรการ โทรศัพท์สานในโทรออกไม่ได้ โทรเข้ามาก็ไม่ติด ศูนย์หนังสือทะเลแก้ว
03/04/2556
ดำเนินการแล้ว
09/04/2556 09:06:37
1489
สัญญาณเบอร์ภายในของสำนักใช้งานไม่ได้ งานธุรการ เบอร์ 7102 ของสำนักวิทยบริการฯ ใช้งานไม่ได้ เวลากดโทรออกหรือใครติดต่อมา จะมีเสียงดังมาก ซึ่งไม่สามารถได้ยินเสียงปลายสายที่ติดต่อมา สำนักวิทยบริการ (ห้องงานธุรการ) อาคาร 2 ชั้น 1
02/04/2556
ดำเนินการแล้ว
09/04/2556 09:07:06
1488
โทรศัพท์สายใน ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์สายในของกองบริหารงานบุคคล โทรเข้าไม่ได้ แต่โทรออกได้ กองบริหารงานบุคคล
01/04/2556
ดำเนินการแล้ว
02/04/2556 16:07:44
1487
โทรศัพท์ห้อง MS104 คณะวิทยาการจัดการ และชั้น 4 อาคารปกเกล้า ระบบโทรศัพท์ VOIP รบกวนส่งช่างมาเช็คโทรศัพท์ห้อง MS104 คณะวิทยาการจัดการ หน่อยคะ ไม่มีสัญญานเลยคะ และชั้น 4 อาคารปกเกล้า โทรศัพท์ใช้ไม่ได้เลยคะ คณะวิทยาการจัดการและอาคารปกเกล้า
01/04/2556
ดำเนินการแล้ว
14/05/2556 07:32:53
1486
ขอความอนุเคราะห์ในการเดินสายแลนและสายโทรศัพท์ ระบบเครือข่าย เนื่องจากงานนิติกรได้ย้ายห้องทำงานใหม่(อยู่ข้างห้องกองบริหารงานบุคคล) จึงขอความอนุเคราะห์เจ้าหน้าที่มาทำการเดินสายแลนและสายโทศัพท์ ห้องกองบริหารงานบุคคล
01/04/2556
ดำเนินการแล้ว
05/04/2556 13:48:01
1485
โทรศัพท์ สายใน VOIP ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์ สายใน ทั้งหมด ใน อาคาร ม. โทรออก และโทรเข้า ไม่ได้ ทุกเบอร์ ชั้น 2 , 3 , 4 อาคารมหาวชิราลงกรณ
31/03/2556
ดำเนินการแล้ว
05/04/2556 13:47:33
1484
เปิดงาน ไฟล์ pdf จาก internet ไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ เปิดงานที่เป็นไฟล์ pdf จาก internet ไม่ได้ ฝ่ายวิชาการและวิจัย คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
27/03/2556
ดำเนินการแล้ว
28/03/2556 09:59:25
1483
ลงโปรแกรมโฟโต้ช้อป งานธุรการ ลงโปรแกรมโฟโต้ช้อป งานพัสดุ
27/03/2556
ดำเนินการแล้ว
27/03/2556 16:26:06
1482
ลำโพงใช้งานไม่ได้ งานธุรการ ลำโพงของตัวเครื่องใช้ไม่ได้ขึ้นกากบาทสีแดง โปรแกรมน่าจะมีปัญหา งานพัสดุ
27/03/2556
ดำเนินการแล้ว
27/03/2556 16:26:58
1481
โน๊ตบุคค้นหาสัญญาณwireless ไม่พบ งานธุรการ หลังจากลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัสแคสเปอสกี้ที่ศูนย์ไอทีแล้วประมาณ 1-2 วัน เครื่องก็เกิดปัญหาคือ ค้นหาสัญญาณwirelessไม่พบคะ่ ห้อง กอ. 206 คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร
26/03/2556
ดำเนินการแล้ว
27/03/2556 08:40:54
1480
เว็บไซต์ตรวจสอบภายในค่ะ งานธุรการ จากที่เคยแจ้งไปว่ามีปัญหาค่ะ เว็บไซต์ สำนักงานสภาสามารถเข้าใช้ได้ค่ะ แต่เว็บไซต์ตรวจสอบภายในอัพโหลดไม่ได้ค่ะ เข้าไปแล้วไม่มี โฟล์เดอร์ publish ค่ะ อัพโหลดไม่ได้ สำนักงานสภามหาวิทยาลัย
22/03/2556
ดำเนินการแล้ว
18/07/2556 11:08:23
1479
ติดตั้งระบบเครือข่าย ระบบเครือข่าย ขอความอนุเคราะห์ ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ ติดตั้ง ระบบเครือข่าย อาคารเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อ พืชศาสตร์ (ที่สัญญาณ Wi-Fi ใช้ไม่ได้) เนื่องจาก บุคลากร ต้องใช้ internet ในการทำงาน อาคารเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืชศาสตร์
22/03/2556
ดำเนินการแล้ว
23/05/2556 16:56:48
1478
internet ใช้ไม่ได้ ระบบเครือข่าย ศูนย์เรียนรู้เกษตรอินทรีย์ internet ใช้ไม่ได้ครับ ศูนย์เรียนรู้เกษตรอินทรีย์ทะเลแก้ว
22/03/2556
ดำเนินการแล้ว
20/04/2556 10:49:07
1477
ติดต่อขอสายlan ค่ะ งานธุรการ ขอสายแลน 1 เส้นค่ะ ความยาวประมาณ 3 เมตรค่ะ สำนักงานสภามหาวิทยาลัย
22/03/2556
ดำเนินการแล้ว
25/03/2556 16:13:05
1476
เข้าตรวจสอบการใช้งบประมาณในเว็บไซด์กองกลาง เว็บไซต์ เครื่องคอมพิวเตอร์ผอ.สุรินทร์ไม่สามารถเข้าตรวจการใช้งบประมาณในเว็บไวต์ของกองกลางได้ค่ะ กองกลาง สำนักงานอธิการบดี
20/03/2556
ดำเนินการแล้ว
21/03/2556 11:36:34
1475
เครื่องคอมพิวเตอร์เปิดใช้งานไม่ได้ งานบริการ เครื่องคอมพิวเตอร์เปิดใช้งานไม่ได้ จอภาพไม่ติดเป็นสีดำ งานสิทธิประโยชน์ กองบริหารงานบุคคล
18/03/2556
ดำเนินการแล้ว
19/03/2556 10:58:48
1474
ไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เนตได้ ระบบเครือข่าย แฟลตอาจารย์เก่า ทะเลแก้ว ใช้อินเตอร์เนตไม่ได้ตั้งแต่วันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ ขึ้น limited/no connectivity ตลอดค่ะ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ แฟลตอาจารย์เก่า ทะเลแก้ว
18/03/2556
ดำเนินการแล้ว
18/03/2556 16:22:27
1473
อินเตอร์เน็ตใช้งานไม่ได้ตั้งแต่เมื่อวาน ระบบเครือข่าย สัญญามาเต็มแต่ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ เป็นตั้งแต่เมื่อวานทั้งวัน อาคาร5คณะเทคโน
17/03/2556
ดำเนินการแล้ว
18/03/2556 16:22:55
1472
คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ งานธุรการ เครื่องคอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ งานพัสดุ กองกลาง
15/03/2556
ดำเนินการแล้ว
18/03/2556 15:21:25
หน้าที่  [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] [11] [12] [13] [14] [15] [16] [17] [18] [19] [20
[21] [22] [23] [24] [25] [26] [27] [28] [29] [30] [31] [32] [33] [34] [35] [36] [37] [38] [39] [40
[41] [42] [43] [44] [45] [46] [47] [48] [49] [50] [51] [52] [53] [54] [55] [56] [57] [58] [59] [60
[61] 62 [63] [64] [65] [66] [67] [68] [69] [70] [71] [72] [73] [74] [75] [76] [77] [78] [79] [80
[81] [82] [83] [84] [85] [86] [87] [88] [89] [90] [91] [92] [93] [94] [95] [96] [97] [98] [99] [100
[101] [102] [103] [104] [105] [106] [107] [108] [109] [110] [111] [112] [113] [114] [115] [116] [117] [118] [119] [120
[121] [122] [123] [124] [125] [126] [127] [128] [129] [130] [131] [132] [133] [134] [135] [136
หน้า 62/136
 
ปัญหาที่ได้รับแจ้งทั้งหมด: 2702  รายการ
รอดำเนินการ: 3  รายการ
กำลังดำเนินการ: 2  รายการ
ดำเนินการแล้ว: 2697  รายการ
 
สรุปรายงานการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์
และเครือข่ายประจำปี [2551] [2552] [2553] [2554] [2555] [2556] [2557] [2558]
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th