- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
 
แสดงข้อมูลทั้งหมด 2623 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
1492
เปิดเครื่องไม่ติด งานธุรการ เปิดเครื่องไม่ติด สระว่ายน้ำ
04/04/2556
ดำเนินการแล้ว
22/04/2556 10:49:07
1491
ขอความอนุเคราะห์ลง windows ค่ะ งานธุรการ อยากให้เจ้าหน้าที่ช่วยมาลง windows ที่ถูก license ให้หน่อยค่ะ (เครื่อง Note book ของอาจารย์ค่ะ) ห้อง กอ. 206 คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร
03/04/2556
ดำเนินการแล้ว
17/05/2556 09:10:47
1490
โทรศัพท์สายในใช้งานไม่ได้ งานธุรการ โทรศัพท์สานในโทรออกไม่ได้ โทรเข้ามาก็ไม่ติด ศูนย์หนังสือทะเลแก้ว
03/04/2556
ดำเนินการแล้ว
09/04/2556 09:06:37
1489
สัญญาณเบอร์ภายในของสำนักใช้งานไม่ได้ งานธุรการ เบอร์ 7102 ของสำนักวิทยบริการฯ ใช้งานไม่ได้ เวลากดโทรออกหรือใครติดต่อมา จะมีเสียงดังมาก ซึ่งไม่สามารถได้ยินเสียงปลายสายที่ติดต่อมา สำนักวิทยบริการ (ห้องงานธุรการ) อาคาร 2 ชั้น 1
02/04/2556
ดำเนินการแล้ว
09/04/2556 09:07:06
1488
โทรศัพท์สายใน ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์สายในของกองบริหารงานบุคคล โทรเข้าไม่ได้ แต่โทรออกได้ กองบริหารงานบุคคล
01/04/2556
ดำเนินการแล้ว
02/04/2556 16:07:44
1487
โทรศัพท์ห้อง MS104 คณะวิทยาการจัดการ และชั้น 4 อาคารปกเกล้า ระบบโทรศัพท์ VOIP รบกวนส่งช่างมาเช็คโทรศัพท์ห้อง MS104 คณะวิทยาการจัดการ หน่อยคะ ไม่มีสัญญานเลยคะ และชั้น 4 อาคารปกเกล้า โทรศัพท์ใช้ไม่ได้เลยคะ คณะวิทยาการจัดการและอาคารปกเกล้า
01/04/2556
ดำเนินการแล้ว
14/05/2556 07:32:53
1486
ขอความอนุเคราะห์ในการเดินสายแลนและสายโทรศัพท์ ระบบเครือข่าย เนื่องจากงานนิติกรได้ย้ายห้องทำงานใหม่(อยู่ข้างห้องกองบริหารงานบุคคล) จึงขอความอนุเคราะห์เจ้าหน้าที่มาทำการเดินสายแลนและสายโทศัพท์ ห้องกองบริหารงานบุคคล
01/04/2556
ดำเนินการแล้ว
05/04/2556 13:48:01
1485
โทรศัพท์ สายใน VOIP ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์ สายใน ทั้งหมด ใน อาคาร ม. โทรออก และโทรเข้า ไม่ได้ ทุกเบอร์ ชั้น 2 , 3 , 4 อาคารมหาวชิราลงกรณ
31/03/2556
ดำเนินการแล้ว
05/04/2556 13:47:33
1484
เปิดงาน ไฟล์ pdf จาก internet ไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ เปิดงานที่เป็นไฟล์ pdf จาก internet ไม่ได้ ฝ่ายวิชาการและวิจัย คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
27/03/2556
ดำเนินการแล้ว
28/03/2556 09:59:25
1483
ลงโปรแกรมโฟโต้ช้อป งานธุรการ ลงโปรแกรมโฟโต้ช้อป งานพัสดุ
27/03/2556
ดำเนินการแล้ว
27/03/2556 16:26:06
1482
ลำโพงใช้งานไม่ได้ งานธุรการ ลำโพงของตัวเครื่องใช้ไม่ได้ขึ้นกากบาทสีแดง โปรแกรมน่าจะมีปัญหา งานพัสดุ
27/03/2556
ดำเนินการแล้ว
27/03/2556 16:26:58
1481
โน๊ตบุคค้นหาสัญญาณwireless ไม่พบ งานธุรการ หลังจากลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัสแคสเปอสกี้ที่ศูนย์ไอทีแล้วประมาณ 1-2 วัน เครื่องก็เกิดปัญหาคือ ค้นหาสัญญาณwirelessไม่พบคะ่ ห้อง กอ. 206 คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร
26/03/2556
ดำเนินการแล้ว
27/03/2556 08:40:54
1480
เว็บไซต์ตรวจสอบภายในค่ะ งานธุรการ จากที่เคยแจ้งไปว่ามีปัญหาค่ะ เว็บไซต์ สำนักงานสภาสามารถเข้าใช้ได้ค่ะ แต่เว็บไซต์ตรวจสอบภายในอัพโหลดไม่ได้ค่ะ เข้าไปแล้วไม่มี โฟล์เดอร์ publish ค่ะ อัพโหลดไม่ได้ สำนักงานสภามหาวิทยาลัย
22/03/2556
ดำเนินการแล้ว
18/07/2556 11:08:23
1479
ติดตั้งระบบเครือข่าย ระบบเครือข่าย ขอความอนุเคราะห์ ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ ติดตั้ง ระบบเครือข่าย อาคารเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อ พืชศาสตร์ (ที่สัญญาณ Wi-Fi ใช้ไม่ได้) เนื่องจาก บุคลากร ต้องใช้ internet ในการทำงาน อาคารเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืชศาสตร์
22/03/2556
ดำเนินการแล้ว
23/05/2556 16:56:48
1478
internet ใช้ไม่ได้ ระบบเครือข่าย ศูนย์เรียนรู้เกษตรอินทรีย์ internet ใช้ไม่ได้ครับ ศูนย์เรียนรู้เกษตรอินทรีย์ทะเลแก้ว
22/03/2556
ดำเนินการแล้ว
20/04/2556 10:49:07
1477
ติดต่อขอสายlan ค่ะ งานธุรการ ขอสายแลน 1 เส้นค่ะ ความยาวประมาณ 3 เมตรค่ะ สำนักงานสภามหาวิทยาลัย
22/03/2556
ดำเนินการแล้ว
25/03/2556 16:13:05
1476
เข้าตรวจสอบการใช้งบประมาณในเว็บไซด์กองกลาง เว็บไซต์ เครื่องคอมพิวเตอร์ผอ.สุรินทร์ไม่สามารถเข้าตรวจการใช้งบประมาณในเว็บไวต์ของกองกลางได้ค่ะ กองกลาง สำนักงานอธิการบดี
20/03/2556
ดำเนินการแล้ว
21/03/2556 11:36:34
1475
เครื่องคอมพิวเตอร์เปิดใช้งานไม่ได้ งานบริการ เครื่องคอมพิวเตอร์เปิดใช้งานไม่ได้ จอภาพไม่ติดเป็นสีดำ งานสิทธิประโยชน์ กองบริหารงานบุคคล
18/03/2556
ดำเนินการแล้ว
19/03/2556 10:58:48
1474
ไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เนตได้ ระบบเครือข่าย แฟลตอาจารย์เก่า ทะเลแก้ว ใช้อินเตอร์เนตไม่ได้ตั้งแต่วันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ ขึ้น limited/no connectivity ตลอดค่ะ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ แฟลตอาจารย์เก่า ทะเลแก้ว
18/03/2556
ดำเนินการแล้ว
18/03/2556 16:22:27
1473
อินเตอร์เน็ตใช้งานไม่ได้ตั้งแต่เมื่อวาน ระบบเครือข่าย สัญญามาเต็มแต่ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ เป็นตั้งแต่เมื่อวานทั้งวัน อาคาร5คณะเทคโน
17/03/2556
ดำเนินการแล้ว
18/03/2556 16:22:55
หน้าที่  [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] [11] [12] [13] [14] [15] [16] [17] [18] [19] [20
[21] [22] [23] [24] [25] [26] [27] [28] [29] [30] [31] [32] [33] [34] [35] [36] [37] [38] [39] [40
[41] [42] [43] [44] [45] [46] [47] [48] [49] [50] [51] [52] [53] [54] [55] [56] [57] 58 [59] [60
[61] [62] [63] [64] [65] [66] [67] [68] [69] [70] [71] [72] [73] [74] [75] [76] [77] [78] [79] [80
[81] [82] [83] [84] [85] [86] [87] [88] [89] [90] [91] [92] [93] [94] [95] [96] [97] [98] [99] [100
[101] [102] [103] [104] [105] [106] [107] [108] [109] [110] [111] [112] [113] [114] [115] [116] [117] [118] [119] [120
[121] [122] [123] [124] [125] [126] [127] [128] [129] [130] [131] [132
หน้า 58/132
 
ปัญหาที่ได้รับแจ้งทั้งหมด: 2623  รายการ
รอดำเนินการ: 0  รายการ
กำลังดำเนินการ: 9  รายการ
ดำเนินการแล้ว: 2614  รายการ
 
สรุปรายงานการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์
และเครือข่ายประจำปี [2551] [2552] [2553] [2554] [2555] [2556] [2557] [2558]
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th