- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
 
แสดงข้อมูลทั้งหมด 2624 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
1533
โทรศัพท์ภายในใช้งานไม่ได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์ภายใน เบอร์ 1422 ใช้ไม่ได้ เบอร์ 1400 เสียงขาด ๆ หาย ๆ ห้องการเงิน และห้องธุรการ โรงเรียนสาธิตฯ
11/06/2556
ดำเนินการแล้ว
01/07/2556 08:57:58
1532
เบอร์ภายใน 9705 ของสำนักงานบัณฑิตใช้งานไม่ได้ งานธุรการ เบอร์ภายใน 9705 ของห้องสมุด สำนักงานประสานการจัดบัณฑิตศึกษาใช้งานไม่ได้ ห้องสมุด สำนักงานประสานการจัดบัณฑิตศึกษา
05/06/2556
ดำเนินการแล้ว
12/06/2556 09:30:08
1531
โทรศัพท์เบอร์ภายใน 7102 มีเสียงวิทยุแทรก ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์เบอร์ภายใน 7102 มีเสียงวิทยุแทรก (เสียงดังมาก) ทำให้ไม่ได้ยินเสียงคู่สนทนา สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ
04/06/2556
ดำเนินการแล้ว
12/06/2556 13:59:50
1530
คอมพิวเตอร์ติดไวรัส ทุกตัว เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ ปชส. และแฟลตไดร์ททุกตัวติดไวรัส จะขอให้ช่วยลงโปรแกรมให้ใหม่ จำนวน 3 เครื่อง ห้องประชาสัมพันธ์ ชั้น 1 อาคารทีำปวิชญ์
31/05/2556
ดำเนินการแล้ว
29/07/2556 09:38:38
1529
โน๊ตบุคติดไวรัสคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ โปรแกรมสแกนไวรัสตรวจพบไวรัสคอมพิวเตอร์ชื่อ maleware และ autorun ในคอมพิวเตอร์โน๊ตบุค แต่ไมสามารถลบออกไปได้ ขอรบกวนช่วยส่งเจ้าหน้าที่มาช่วยแก้ไขด้วยครับ ห้อง กอ.206 คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร
30/05/2556
ดำเนินการแล้ว
12/06/2556 11:53:02
1528
อินเตอร์เนตและโทรศัพท์ภายในของอาคารวิศวกรรมเกษตร คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร เสีย ใช้ไม่ได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP อินเตอร์เนต และโทรศัพท์ภายในของอาคารวิศวกรรมเกษตร คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร เสีย ใช้ไม่ได้ อาคารวิศวกรรมเกษตร คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร
30/05/2556
ดำเนินการแล้ว
03/06/2556 17:50:53
1527
ระบบโทรศัพท์และอินเทอร์เน็ตค่ะ งานธุรการ ระบบโทรศัพท์และอินเทอร์เน็ตของสาขาวิชาวิศวกรรมเกษตรและอาหาร คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหารใช้การไม่ได้นะคะ สาขาวิชาวิศวกรรมเกษตรและอาหาร คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร
29/05/2556
ดำเนินการแล้ว
03/06/2556 17:51:29
1526
windows ใช้งานไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ windows ใช้งานไม่ได้ เปิด internet explorer เครื่องค้างตลอด(ขอด่วนนะคะ backup ข้อมูลเรียบร้อยแล้ว) งานพัสดุ
29/05/2556
ดำเนินการแล้ว
04/06/2556 13:42:32
1525
รบกวนตรวจสอบสัญญาณwifi ที่หอประชุมค่ะ งานธุรการ วันที่ 29 พ.ค. 56 เวลา 9.00 น.จะมีปฐมนิเทศนักศึกษากยศ. รบกวนช่วยตรวจสอบสัญญาณ wifi ที่หอประชุมฯด้วยค่ะ กองพัฒนานักศึกษา
28/05/2556
ดำเนินการแล้ว
04/06/2556 16:34:55
1524
ระบบโทรศัพท์ VOIP งานธุรการ โทรศัพท์ เบอร์ 1422 ห้องงานการเงิน และห้องผู้อำนวยการ ใช้งานไม่ได้ ไม่มีสัญญาณ งานการเงิน อาคารการศึกษาปฐมวัยชั้น 1 โรงเรียนสาธิต มรพส.
21/05/2556
ดำเนินการแล้ว
21/05/2556 11:33:06
1523
ขอลง windows ใหม่ เครื่องคอมพิวเตอร์ ขอความอนุเคราะห์ลง windows ให้เครื่องคอมฯ กองบริหารงานบุคคล(งานวินัยและนิติการ)
18/05/2556
ดำเนินการแล้ว
23/05/2556 09:11:32
1522
โทรศัพท์สายในใช้งานไม่ได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP ภายในเบอร์ 9700 ของบัณฑิตใช้งานไม่ได้รบกวนช่วยมาตรวจสอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ สำนักงานประสานการจัดบัณฑิตศึกษา
12/05/2556
ดำเนินการแล้ว
21/05/2556 11:33:16
1521
สัญญาณ Internet ระบบเครือข่าย internet โซนอาคารเทคโน/บ้านพักบุคลากร ช้ามาก บ้านพักทะเลแก้ว
12/05/2556
ดำเนินการแล้ว
18/07/2556 11:20:14
1520
โทรศัพท์สายใน ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์สายใน อาคาร ม. ทั้งหมด หน่วยงานจากภาคนอกโทรเข้าไม่ได้ และก็โทรออกไปข้างนอกก็ไม่ได้ครับ อาคาร ม.
09/05/2556
ดำเนินการแล้ว
14/05/2556 07:31:54
1519
ขอความอนุเคราะห์เดินสายเดินแลน งานธุรการ เนื่องจากมีบุคลากรมาใหม่ จึงขอความอนุเคราะห์ท่านเดินสายแลน งานสวัสดิการ
08/05/2556
ดำเนินการแล้ว
09/05/2556 15:57:29
1518
ติดตั้งคอมพิวเตอร์ งานธุรการ เนื่องจาก ซื้อคอมพิวเตอร์มาใหม่ จึงขอความอนุเคราะห์ติดตั้ง ห้องผู้ช่วยมงคล อักษรดิษฐ์
08/05/2556
ดำเนินการแล้ว
08/05/2556 11:16:20
1517
เครื่องปริ้นท์งานสำนักงานใช้ไม่ได้ งานธุรการ เครื่องปริ้นท์ห้องสำนักงานศูนย์การศึกษาพิเศษไม่สามารถปริ้นท์เอกสารได้ ไม่ทราบเพราะเหตุใด เป็นมาหลายวันแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ยังใช้ได้อยู่ ห้องสำนักงานศูนย์การศึกษาพิเศษ ชั้น 2 อาคารการศึกษาพิเศษ
07/05/2556
ดำเนินการแล้ว
04/06/2556 16:34:26
1516
โทรศัพท์สายในใช้ไม่ได้(ได้ตอนเช้า พอสายๆก็ใช่ไม่ได้อีกแล้ว) ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์สายในใช้ไม่ได้(ได้ตอนเช้า พอสายๆก็ใช่ไม่ได้อีกแล้ว) คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
02/05/2556
ดำเนินการแล้ว
04/05/2556 09:35:33
1515
ขอพ่วงโทรศัพท์สายใน ระบบโทรศัพท์ VOIP ขอให้มาพ่วงสายโทรศัพท์สายใน เพราะปัจจุบันมีจุดเดียว จึงอาจทำให้ไม่สะดวกในการรับสาย ห้องงานนิติกรรมและสัญญา(ข้างห้องกองบริหารงานบุคคล)
01/05/2556
ดำเนินการแล้ว
14/05/2556 07:33:36
1514
microsoft office งานธุรการ ไม่สามารถลง โปรแกรม microsoft office ได้ครับ เครื่อง เจ้าหน้าที่ ธุรการ กอ.๒๐๒ คทก
30/04/2556
ดำเนินการแล้ว
18/07/2556 16:07:41
หน้าที่  [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] [11] [12] [13] [14] [15] [16] [17] [18] [19] [20
[21] [22] [23] [24] [25] [26] [27] [28] [29] [30] [31] [32] [33] [34] [35] [36] [37] [38] [39] [40
[41] [42] [43] [44] [45] [46] [47] [48] [49] [50] [51] [52] [53] [54] [55] 56 [57] [58] [59] [60
[61] [62] [63] [64] [65] [66] [67] [68] [69] [70] [71] [72] [73] [74] [75] [76] [77] [78] [79] [80
[81] [82] [83] [84] [85] [86] [87] [88] [89] [90] [91] [92] [93] [94] [95] [96] [97] [98] [99] [100
[101] [102] [103] [104] [105] [106] [107] [108] [109] [110] [111] [112] [113] [114] [115] [116] [117] [118] [119] [120
[121] [122] [123] [124] [125] [126] [127] [128] [129] [130] [131] [132
หน้า 56/132
 
ปัญหาที่ได้รับแจ้งทั้งหมด: 2624  รายการ
รอดำเนินการ: 0  รายการ
กำลังดำเนินการ: 9  รายการ
ดำเนินการแล้ว: 2615  รายการ
 
สรุปรายงานการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์
และเครือข่ายประจำปี [2551] [2552] [2553] [2554] [2555] [2556] [2557] [2558]
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th