- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
 
แสดงข้อมูลทั้งหมด 2702 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
1791
ลงโปรแกรมการใช้งาน IE ระบบ E-gP เครื่องคอมพิวเตอร์ ให้ลงโปรแกรมการใช้งาน Internet ExplorerIE9 เพื่อรองรับการใช้งานระบบ E-GP ระบบการจัดซื้อจัดจ้างภาครัฐ งานบริหารทั่วไป กองพัฒนานักศึกษา
18/11/2557
ดำเนินการแล้ว
19/11/2557 09:29:55
1790
คอมพิวเตอร์ งานธุรการ 1.) รบกวนช่วยลงโปรแกรม PageMaker ให้ด้วยค่ะ 2.) แปลงไฟล์เป็น PDF ไม่ได้ค่ะ งานประชาสัมพันธ์ ชั้น 1 อาคารทีปวิชญ์
13/11/2557
ดำเนินการแล้ว
14/11/2557 14:34:16
1789
คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ ห้องงานทุนการศึกษา ชั้น 2 กองพัฒนานักศึกษา
12/11/2557
ดำเนินการแล้ว
14/11/2557 12:29:26
1788
สัญญาอินเตอร์เน็ต(WIFI) ที่ ม.ราชภัฏสว่นสนามบินใช้งานไม่ได้ ระบบเครือข่าย ระบบอินเตอร์เน็ต(WIFI) รับสัญญาณได้ต่ำมาก รบกวนช่วยตรวจสอบระบบให้หน่อยนะครับทั้ง PSRU2, PSRU6 ฯ ใช้ทำงานบริเวณบ้านพักไม่ได้เลยครับผม บ้านพัก ส่วนสนามบิน
09/11/2557
ดำเนินการแล้ว
17/12/2557 14:53:09
1787
คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ งานธุรการ คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ค่ะ ห้องงานทุนการศึกษา ชั้น 2 กองพัฒนานักศึกษา
02/11/2557
ดำเนินการแล้ว
03/11/2557 15:04:49
1786
คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ ห้องแนะแนวและศิษย์เก่าสัมพันธ์ ชั้น 2 กองพัฒนานักศึกษา
01/11/2557
ดำเนินการแล้ว
03/11/2557 15:04:25
1785
โทรศัพท์สายในใช้ไม่ได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์สายใน 9606 ใช้งานไม่ได้ ห้องแนะแนวและศิษย์เก่าสัมพันธ์
01/11/2557
ดำเนินการแล้ว
03/11/2557 12:06:46
1784
สายเน็ตขาด งานบริการ สายเน็ตบริเวณศูนย์กีฬาในร่ม 1 ขาดไม่สามารถใช้งานได้ ศูนย์กีฬาในร่ม 1
29/10/2557
ดำเนินการแล้ว
01/11/2557 21:29:14
1783
โทรศัพท์เบอร์ 6505 ไม่มีสัญญาณสองเดือนแล้ว งานธุรการ โทรศัพท์เบอร์ 6505 ไม่มีสัญญาณสองเดือนแล้ว ห้อง 5201อาคาร 5 คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
27/10/2557
ดำเนินการแล้ว
24/12/2557 16:34:25
1782
อินเตอร์เน็ตบ้านพักบุคลากรข้าง ร.ร. สาธิตฯ ใช้งานไม่ได้ ระบบเครือข่าย อินเตอร์เน็ตบ้านพักบุคลากรข้าง ร.ร. สาธิตฯ ใช้งานไม่ได connection status : limited or no connectivity. แสดงเครื่องหมายสามเหลี่ยมสีเหลือง(เครื่องหมาย!) รบกวนตรวจสอบและแก้ไข บ้านพักบุคลากรข้าง ร.ร.สาธิตฯ
15/10/2557
ดำเนินการแล้ว
02/11/2557 09:19:29
1781
ไม่สามารถเข้า ipass. ได้. ระบบแจ้งขออภัย. node นี้ section. เต็มแล้ว เครื่องคอมพิวเตอร์ ตอมพิวเตอร์ไม่สามารถเข้า.internet ได้ 4311 ห้องพักอาจารย์คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม อาคาร 4
11/10/2557
ดำเนินการแล้ว
01/11/2557 21:32:40
1780
ขอเพิ่มจุดโทรศัพท์ภายใน 1 จุด ที่โต๊ะ ผอ. เร็วที่สุดค่ะ ระบบโทรศัพท์ VOIP อาคารปฐมวัย ชั้น 2 ห้อง ผอ. มีสายเดินไว้แล้ว แต่ไม่ทราบว่ามีสัญญาณหรือไม่ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
07/10/2557
ดำเนินการแล้ว
06/11/2557 12:24:26
1779
โทรศัพท์ใช้งานไม่ได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์ เบอร์ 4207 ห้อง ศว 315 เบอร์ 4206 ห้อง วท 207 และเบอร์ 4203 ห้อง วท 202 ไม่มีสัญญาณ โทรเข้า-โทรออก ไม่ได้ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
02/10/2557
ดำเนินการแล้ว
28/11/2557 08:45:26
1778
Website โรงเรียนสาธิตฯ เปิดไม่ได้ เว็บไซต์ Website โรงเรียนสาธิตฯ เปิดไม่ได้ (up ข้อมูลขึ้นไปแล้วแต่ไม่สามารถเปิดดู web site ได้) จึงอยากขอ id password ใหม่ โรงเรียนสาธิต มรพส.
01/10/2557
ดำเนินการแล้ว
01/11/2557 21:29:47
1777
คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ คอมพิวเตอร์ใช้งานไม่ได้ ห้องงานทุนการศึกษา ชั้น 2 กองพัฒนานักศึกษา
26/09/2557
ดำเนินการแล้ว
01/11/2557 21:20:20
1776
เดินสายระบบอินเตอร์เน็ตภายใน กองมาตรฐานวิชาการและการประกันคุณภาพ งานธุรการ ตามที่มหาวิทยาลัยได้จัดตั้งกองมาตรฐานวิชาการและการประกันคุณภาพการศึกษาขึ้นใหม่ จึงมีการจัดชุดคอมพิวเตอร์ในสำนักงานใหม่ จำนวน 3 ชุด ดังนั้น จึงขอความอนุเคราะห์ศูนย์เทคโลยีสารสนเทศ ติดตั้งระบบอินเตอร์เน็ตและระบบโทรศัพท์(สายในและสายนอก)ให้กับกลุ่มงานส่งเสริมการพัฒนาหลักสูตรและงานส่งเสริมวิชาการของกองมาตรฐานวิชาการและการประกันคุณภาพการศึกษาดังกล่าว ต่อไป งานส่งเสริมการพัฒนาหลักสูตร กองมาตรฐานวิชาการและการประกันคุณภาพการศึกษา
22/09/2557
ดำเนินการแล้ว
26/09/2557 08:46:37
1775
ไม่สามารถใช้ระบบอินเตอร์เน็ตได้ ระบบเครือข่าย เนื่องจากหน่วยงานมีการปรับปรุงสภาพห้องใหม่ ทำให้ระบบอินเตอร์เน็ตขาดหาย ไม่สามารถใช้งานได้เพราะเนื่องจากสายเชื่อมโยงสัญญาณมีปัญหา รบกวนขอสายเชื่อมสัญญาณใหม่ ความยาวมากกว่าสายเดิม สำนักงานมาตรฐานและประกันคุณภาพการศึกษา
19/09/2557
ดำเนินการแล้ว
01/11/2557 21:27:46
1774
โทรศัพท์ไม่สามารถโทรออกได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์เบอร์ 4207 (ห้อง ศว 315) และ 4203 ห้อง(วท 202 )ไม่มีสัญญาณ ไม่สามารถโทรออกได้ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
18/09/2557
ดำเนินการแล้ว
23/09/2557 11:19:32
1773
ไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตที่บ้านพักส่วนสนามบินได้ หรือสัญญานต่ำมาก ระบบเครือข่าย 1. ใช้โน๊ตบุ๊ค พบสัญญาน WIFI (Zone 3-5) ระดับคุณภาพสัญญาน good - excellent แต่ไม่สามารถเข้ารหัส IPassport และเข้าเว็ปไซต์อื่น ๆ ไม่ได้ โดยระบบระบุว่า เกิด error 105, 106 2. บางครั้งระบบแจ้งว่าเป็น limited access ไม่สามารถเข้าใช้งานได้ แม้จะเปลี่ยน zone ก็ยังไม่สามารถใช้การได้ (แม้จะใช้ตอนดึกเวลาประมาณ 01.00-04.00 นาฬิกา จำนวนผู้ใช้ระบบทั้งหมด 0-2 คน) 3. บางทีตอนแรกเข้าใช้งานได้ แต่ใช้ๆ ไป จะหลุด หรือสัญญาน low ไม่สามารถใช้งานต่อได้ 4. เมื่อนำเครื่องเดียวกันมาใช้ที่ฝั่งทะเลแก้ว ไม่เกิดปัญหาใด ๆ พบปัญหาเฉพาะการใช้งานที่ฝั่งสนามบินเท่านั้น ขอบคุณมากค่ะ บ้านพักบุคลากร มรพส. เลขที่ 1/21 ฝั่งสนามบิน
15/09/2557
ดำเนินการแล้ว
01/11/2557 21:35:21
1772
โทรศัพท์ไม่มีสัญญาณ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์เบอร์ 6505 ไม่มีสัญญาณ ห้อง 5201 อาคาร 5 คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
08/09/2557
ดำเนินการแล้ว
04/11/2557 09:01:24
หน้าที่  [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] [11] [12] [13] [14] [15] [16] [17] [18] [19] [20
[21] [22] [23] [24] [25] [26] [27] [28] [29] [30] [31] [32] [33] [34] [35] [36] [37] [38] [39] [40
[41] [42] [43] [44] [45] [46] 47 [48] [49] [50] [51] [52] [53] [54] [55] [56] [57] [58] [59] [60
[61] [62] [63] [64] [65] [66] [67] [68] [69] [70] [71] [72] [73] [74] [75] [76] [77] [78] [79] [80
[81] [82] [83] [84] [85] [86] [87] [88] [89] [90] [91] [92] [93] [94] [95] [96] [97] [98] [99] [100
[101] [102] [103] [104] [105] [106] [107] [108] [109] [110] [111] [112] [113] [114] [115] [116] [117] [118] [119] [120
[121] [122] [123] [124] [125] [126] [127] [128] [129] [130] [131] [132] [133] [134] [135] [136
หน้า 47/136
 
ปัญหาที่ได้รับแจ้งทั้งหมด: 2702  รายการ
รอดำเนินการ: 3  รายการ
กำลังดำเนินการ: 2  รายการ
ดำเนินการแล้ว: 2697  รายการ
 
สรุปรายงานการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์
และเครือข่ายประจำปี [2551] [2552] [2553] [2554] [2555] [2556] [2557] [2558]
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th