- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
 
แสดงข้อมูลทั้งหมด 2572 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
199
internet ใช้การไม่ได้ ระบบเครือข่าย งานทุนการศึกษา กองพัฒนานักศึกษา internet ใช้การไม่ได้เป็นบางเครื่องค่ะ ห้องเบอร์ 3 กองพัฒนานักศึกษา
18/02/2552
ดำเนินการแล้ว
20/02/2552 15:47:01
198
เข้าระบบ iPassport ไม่ได้ ไม่สามารถเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตได้ ระบบ iPassport นายธนดล ต่ายหัวดง จนท.ฟิสิกส์ ใช้ User และ Password เข้าระบบ iPassport ไม่ได้ ไม่สามารถเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตได้ ตรวจสอบแล้วเครื่องไม่มีปัญหา ปัญหาน่าจะเป็นที่ลืมรหัสเข้าสู้ระบบ ใช่ระบบ sms ก็ไม่ได้เนื่องจากเป็นโทรศัพท์บ้าน จึงขอแจ้งเบอร์มือถือใหม่เป็น 0819736392 (รหัสประประจำตัว 3650100367932) รบกวนตรวจสอบด้วยครับ ขอบคุณครับ คณะวิทยาศาสตร์
18/02/2552
ดำเนินการแล้ว
19/02/2552 09:10:46
197
โทรศัพท์เสียใช้งานไม่ได้ งานธุรการ โทรศัพท์ไม่มีสัญญาณ ไม่สามารถโทรออกได้ ห้อง ศว.212 และ ศว.203
18/02/2552
ดำเนินการแล้ว
01/03/2552 10:18:31
196
wi-fi ใช้งานไม่ได้ ระบบเครือข่าย wi-fi ใช้งานไม่ได้ ไม่แจก ip สำนักวิทยบริการฯ
16/02/2552
ดำเนินการแล้ว
18/02/2552 09:17:20
195
internet ใช้งานไม่ได้ งานธุรการ internet อาคารเพาะเลี้ยงไม่สามารถใช้งานได้ อาคารเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อ
16/02/2552
ดำเนินการแล้ว
23/02/2552 10:26:30
194
Internet ใช้งานไม่ได้ค่ะ เว็บไซต์ ทุกเครื่องในห้องสามารถใช้งาน Internet ได้ แต่มีอยู่เครื่องเดียวที่ไม่สามารถใช้งานได้ค่ะ กองบริหารงานบุคคล
12/02/2552
ดำเนินการแล้ว
13/02/2552 13:51:33
193
ปัญหาการใช้ Electronic Mail - @psru.ac.th ระบบเครือข่าย ขณะนี้ไม่สามารถใช้งานรับส่งจดหมายอิเลคทรอนิกส์ในที่อยู่ดังกล่าวได้ เนื่องจาก log in แล้วปรากฎคำว่า "OpenWebMail ERROR การใช้งานของคุณไม่มีรายละเอียด cookie ที่ถูกต้อง คุณไม่สามารถใช้งานได้ " ขอความอนุเคราะห์แก้ไขปัญหาดังกล่าวด้วย คณะวิทยาการจัดการ
11/02/2552
ดำเนินการแล้ว
17/02/2552 09:29:08
192
internet ใช้งานไม่ได้ ระบบเครือข่าย internet ที่แฟลตอาจารย์เก่าใช้งานไม่ได้มาตั้งแต่วันพฤหัสบดีที่ไฟฟ้าดับตอนเช้า ตอนแรก connect เข้าได้แต่ limited/no connectivity แต่หลังจากวันอาทิตย์เปลี่ยนเป็น cable unplug ไม่ทราบว่าเป็นอะไร รบกวนแก้ไขให้ด้วยค่ะ แฟลตอาจารย์เก่า ทะเลแก้ว
11/02/2552
ดำเนินการแล้ว
14/02/2552 12:07:34
191
คอมพิวเตอร์ติดไวรัส งานธุรการ คอมพิวเตอร์เครื่องที่ใช้ในห้องประชุม และห้องสำนักงานติดไวรัส ไม่มีโปรแกรมสแกนไวรัส อาคารการศึกษาพิเศษ ชั้น 2
11/02/2552
ดำเนินการแล้ว
20/06/2552 11:51:51
190
สอบถามเรื่องการใช้ Wireless ระบบเครือข่าย หน้าจอคอมพิวเตอร์แสดงสัญญาน PSRU-WIFI ต่ำมากและไม่สามารถใช้ Wireless ได้เลย ขอความอนุเคราะห์ตรวจสอบระบบ wireless ให้ด้วย โปรแกรมวิชาเศรษฐศาสตร์ คณะวิทยาการจัดการ
11/02/2552
ดำเนินการแล้ว
18/02/2552 09:19:24
189
เครื่องPrint-ขนาดตัวอักษรไม่ได้ขนาดตามหน้าจอ เครื่องคอมพิวเตอร์ พิมพ์งานในWordขนาดตัวอักษร16 พอสั่งprintออกมาแล้วขนาดตัวอักษรเป็น14 แต่พอพิมพ์งานในExcelขนาดปกติไม่มีปัญหา กองบริหารงานบุคคล
10/02/2552
ดำเนินการแล้ว
14/02/2552 12:08:04
188
อินเตอร์เน็ตใช้งานไม่ได้ ระบบเครือข่าย อินเตอร์เน็ตที่ รร สาธิต ใช้งานไม่ได้ทั้ง รร ค่ะ รร. สาธิต
10/02/2552
ดำเนินการแล้ว
18/02/2552 09:23:02
187
ปริ้นไม่ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ ปริ้นไม่ได้ 1เครื่อง สำนักงานหอพักนักศึกษา
08/02/2552
ดำเนินการแล้ว
10/02/2552 23:28:45
186
โทรศัพท์ใช้ไม่ได้ ระบบโทรศัพท์ VOIP โทรศัพท์ห้องเศรษฐศาสตร์ หมายเลข 3206 ใช้ไม่ได้คะ ช่วยแก้ไขให้ด้วยนะคะ ห้องสาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ธุรกิจ
08/02/2552
ดำเนินการแล้ว
11/02/2552 09:29:05
185
ระบบ internet ระบบเครือข่าย internet ที่บ้านพัก(ทะเลแก้ว)ไม่สามารถใช้งานได้ บ้านพักทะเลแก้ว
07/02/2552
ดำเนินการแล้ว
10/02/2552 11:16:01
184
เครื่องเสีย งานบริการ เครื่องมีไวรัสค่ะ สำนักงานหอพักนักศึกษา
06/02/2552
ดำเนินการแล้ว
09/02/2552 23:47:21
183
ไม่สามารถใช้ e-mail ได้ ระบบเครือข่าย เมื่อพิมพ์ username และ password พร้อม submit เพื่อใช้ e-mail ระบบแจ้งว่ารหัสผ่านผิดพลาด แต่ได้ลองพิมพ์ username และ password ใหม่หลายครั้งแล้ว ก็ยังใช้ไม่ได้ค่ะ ทุกสถานที่ ที่รับ internet ได้
03/02/2552
ดำเนินการแล้ว
04/02/2552 09:47:19
182
ไม่มีสัญญาณ ระบบโทรศัพท์ VOIP ไม่มีสัญญาณ งานส่งเสรืมการกีฬา กองพัฒนานักศึกษา
03/02/2552
ดำเนินการแล้ว
03/02/2552 10:14:44
181
โทรศัพท์ สายใน (211) ไม่มีสัญญาณใช้งานไม่ได้ งานธุรการ ขอความอนุเคราะห์ตรวจเช็คโทรศัพท์ สายใน (211) ใช้งานไม่ได้ อาคารวิทยาศาสตร์ ชั้น 4 ห้อง วท.402
02/02/2552
ดำเนินการแล้ว
16/02/2552 10:35:53
180
อินเตอร์เน็ตใช้ไม่ได้ งานบริการ อินเตอร์ใช้ไม่ได้มาตั้งแต่วันศุกร์ค่ะโทรศัพท์ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันค่ะ สำนักงานหอพักนักศึกษา
01/02/2552
ดำเนินการแล้ว
03/02/2552 10:16:04
หน้าที่  [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] [11] [12] [13] [14] [15] [16] [17] [18] [19] [20
[21] [22] [23] [24] [25] [26] [27] [28] [29] [30] [31] [32] [33] [34] [35] [36] [37] [38] [39] [40
[41] [42] [43] [44] [45] [46] [47] [48] [49] [50] [51] [52] [53] [54] [55] [56] [57] [58] [59] [60
[61] [62] [63] [64] [65] [66] [67] [68] [69] [70] [71] [72] [73] [74] [75] [76] [77] [78] [79] [80
[81] [82] [83] [84] [85] [86] [87] [88] [89] [90] [91] [92] [93] [94] [95] [96] [97] [98] [99] [100
[101] [102] [103] [104] [105] [106] [107] [108] [109] [110] [111] [112] [113] [114] [115] [116] [117] [118] [119] 120 
[121] [122] [123] [124] [125] [126] [127] [128] [129
หน้า 120/129
 
ปัญหาที่ได้รับแจ้งทั้งหมด: 2572  รายการ
รอดำเนินการ: 0  รายการ
กำลังดำเนินการ: 4  รายการ
ดำเนินการแล้ว: 2568  รายการ
 
สรุปรายงานการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์
และเครือข่ายประจำปี [2551] [2552] [2553] [2554] [2555] [2556] [2557] [2558]
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th