- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
 
 
 
แสดงข้อมูลทั้งหมด 2572 รายการ
 
ID
ปัญหาในการใช้งาน
ประเภทงาน
รายละเอียด
สถานที่
วันที่แจ้ง
สถานะ
339
โทรศัพท์ หมายเลข 4100 ใช้งานไม่ได้ไม่มีสัญญาณ งานธุรการ โทรศัพท์ หมายเลข 4100 ใช้งานไม่ได้ไม่มีสัญญาณ ห้องรองคณบดี
03/08/2552
ดำเนินการแล้ว
04/08/2552 09:41:44
338
เครื่องเปิดไม่ติด เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์เปิดไม่ติด และช่วยมาลงโปรแกรมโน๊ตบุ๊คให้ด้วยค่ะ งานคลัง
03/08/2552
ดำเนินการแล้ว
08/08/2552 09:25:59
337
เครื่องรีสตาร์ทเองตลอดเวลา เครื่องคอมพิวเตอร์ เนื่องจากเครื่องคอมพิวเตอร์ของสนง.หอพัก 1 เครือ่งไม่สามารถทำงานได้เนื่องจากเครือ่งรีสตาร์ทเองตลอดเวลาจึงไม่สามารถทำงานอะไรได้เลย สำนักงานหอพักทะเลแก้วนิเวศ
02/08/2552
ดำเนินการแล้ว
03/08/2552 08:33:15
336
ระบบเครือข่าย internet ระบบเครือข่าย ระบบ internet บริเวณแฟลตอาจารย์เก่า ส่วนทะเลแก้ว ไม่สามารถเล่นได้ จะขึ้นว่า limited หรือ no connectivity อยู่ตลอด โดยตอนเย็นก่อนสองทุ่มจะใช้ได้ตามปกติ แต่ใกล้ ๆ สองทุ่มก็จะเริ่มใช้การไม่ได้ เป็นมาสามวันแล้ว ทำงานไม่ได้เลยค่ะ รบกวนแก้ไขด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ แฟลตอาจารย์เก่า ทะเลแก้ว
31/07/2552
ดำเนินการแล้ว
03/08/2552 22:02:19
335
hotmail ไม่สามารถเข้าใช้งานได้ ระบบเครือข่าย ไม่สามารถใช้งาน hotmail.com ได้ ไม่ทราบว่าเกิดปัญหาอะไรหรือครับ ทำไมเป็นบ่อยจัง เกษตร
31/07/2552
ดำเนินการแล้ว
02/08/2552 09:36:39
334
ระบบ internet ระบบเครือข่าย ระบบ internet บริเวณบ้านพักไม่สามารถเล่นได้ (ไม่แจก ip) ขอบคุณครับ บ้านพัก ทะเลแก้ว
31/07/2552
ดำเนินการแล้ว
03/08/2552 21:57:47
333
ไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตได้ ระบบเครือข่าย ไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตได้ นอกจากเว็บของมหาวิทยาลัยเท่านั้น แม้ว่าบางช่วงจะใช้งานได้แต่ก็ช้ามากเลยครับ และบางครั้งก็ไม่สามารถล็อค อิน เข้าระบบได้เลย ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ หอพักดุษฎี ส่วนวังจันทน์
27/07/2552
ดำเนินการแล้ว
25/08/2552 16:08:12
332
โทรศัพท์ใช้งานไม่ได้ งานธุรการ สัญญาณโทรศัพท์ภายในของคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี(ทั้งคณะ)ใช้ไม่ได้ทั้งคณะเลยค่ะขอความอนุเคราะห์แก้ไขค่ะ อาคารวิทยสโมสร
23/07/2552
ดำเนินการแล้ว
23/07/2552 16:10:40
331
เครื่องเปิดไม่ติด เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องเปิดไม่ติด ไม่มีสัญญาณเข้าจอ งานคลัง สำนักงานอธิการบดี อาคารเรียนรวม
22/07/2552
ดำเนินการแล้ว
22/07/2552 15:05:19
330
เครื่องคอมพิวเตอร์ติดไวรัส งานธุรการ เครื่องคอมพิวเตอร์ติดไวรัส กองบริหารงานบุคคล
21/07/2552
ดำเนินการแล้ว
23/07/2552 14:41:35
329
เข้าใช้ Microsoft office ไม่ได้ค่ะ งานธุรการ ติดตั้งใหม่แล้วก็ใช้ไม่ได้ค่ะ ขอความกรุณา ด่วนด้วย นะค่ะ เพราะจะทำประกาศซื้อ จ้าง ออกน่ะค่ะ งานพัสดุ
20/07/2552
ดำเนินการแล้ว
20/07/2552 10:28:17
328
ขอความอนุเคราะห์ลงโปรแกรม งานธุรการ ขอความอนุเคราะห์ลงโปรแกรม งานอนามัยและสุขภาพ
18/07/2552
ดำเนินการแล้ว
20/07/2552 09:05:35
327
ใช้งาน internet ไม่ค่อยได้เลยครับ ระบบ iPassport ใช้งานอินเตอร์เน็ตไม่ค่อยได้เลย ถ้าใช้งานได้ก็ช้ามากๆ เป็นมา 2-3 วันแล้ว กรุณาแก้ไขด้วยครับ เดือดร้อนมากๆ คณะวิทยาการจัดการ
16/07/2552
ดำเนินการแล้ว
18/07/2552 19:09:07
326
เน็ตช้ามาก งานธุรการ เข้าเน็ตช้ามากๆ ค่ะ บางที่ก็หลุดตลอด เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง กับบางเว็บ link ไปดึงข้อมูลจากเว็บไซต์ก็ไม่ค่อยได้เลยค่ะ เพราะมันรอนานจนหลุดไป คณะวิทยาการจัดการ
16/07/2552
ดำเนินการแล้ว
18/07/2552 19:14:32
325
อินเตอร์เน็ตช้ามากๆ ระบบเครือข่าย กรอกข้อมูลในระบบ PIS ของกองนโยบายและแผนไม่ได้ เนื่องจากอินเตอร์เน็ตช้า และบางทีก็ค้าง ทำให้บันทึกไม่ได้ อาคารมหาวชิราลงกรณ (ตึก ม.)
16/07/2552
ดำเนินการแล้ว
18/07/2552 19:06:26
324
ขอความอนุเคราะห์ติดตั่งระบบ Wireless ระบบเครือข่าย เนื่องจากสถาบันวิจัยและพัฒนาจะรับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษา ในวันที่ 15 ก.ค. 52 เวลา 13.00 น. ซึ่งมีความจำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องใช้ระบบอินเตอร์เน็ตประกอบการตรวจประเมินครั้งนี้ แต่ทั้งนี้อาคารศรีพิบูลไม่มีระบบ Wireless จึงขอความอนุเคราะห์ติดตั้งระบบดังกล่าวให้สถาบันวิจัยในช่วงเช้าของวันที่ 15 ก.ค.นี้ ด้วย จักขอบคุณยิ่ง สถาบันวิจัยและพัฒนา อาคารศรีพิบูล
14/07/2552
ดำเนินการแล้ว
15/07/2552 10:57:40
323
ลงโปรแกรมใหม่ งานธุรการ โปรแกรมตัวเก่าติดไวรัสไม่สามารถทำงานได้รบกวนช่วยมาลงโปรแกรมใหม่ ศูนย์หนังสือทะแก้ว
14/07/2552
ดำเนินการแล้ว
16/07/2552 14:34:23
322
internet ระบบเครือข่าย บ้านพัก (ส่วนทะเลแก้ว) ระบบ internet ใช้งานไม่ได้ครับ เครื่องไม่ได้รับ ip บ้านพักทะเลแก้ว
12/07/2552
ดำเนินการแล้ว
16/07/2552 09:42:28
321
ใช้งาน internet ไม่ได้ ระบบเครือข่าย internet กองพัฒนานักศึกษา ขัดข้องค่ะ กองพัฒนานักศึกษา
11/07/2552
ดำเนินการแล้ว
14/07/2552 11:37:44
320
ไม่สามารถเปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ได้ เครื่องคอมพิวเตอร์ ไม่สามารถเปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ได้ เหมือนไฟไม่เข้าเคสเลย รบกวนมาดูให้ด่วนนะคะ เนื่องจากต้องการใช้ข้อมูลเตรียมอบรม นบก. ค่ะ กองบริหารงานบุคคล
10/07/2552
ดำเนินการแล้ว
20/07/2552 09:35:25
หน้าที่  [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] [11] [12] [13] [14] [15] [16] [17] [18] [19] [20
[21] [22] [23] [24] [25] [26] [27] [28] [29] [30] [31] [32] [33] [34] [35] [36] [37] [38] [39] [40
[41] [42] [43] [44] [45] [46] [47] [48] [49] [50] [51] [52] [53] [54] [55] [56] [57] [58] [59] [60
[61] [62] [63] [64] [65] [66] [67] [68] [69] [70] [71] [72] [73] [74] [75] [76] [77] [78] [79] [80
[81] [82] [83] [84] [85] [86] [87] [88] [89] [90] [91] [92] [93] [94] [95] [96] [97] [98] [99] [100
[101] [102] [103] [104] [105] [106] [107] [108] [109] [110] [111] [112] 113 [114] [115] [116] [117] [118] [119] [120
[121] [122] [123] [124] [125] [126] [127] [128] [129
หน้า 113/129
 
ปัญหาที่ได้รับแจ้งทั้งหมด: 2572  รายการ
รอดำเนินการ: 0  รายการ
กำลังดำเนินการ: 4  รายการ
ดำเนินการแล้ว: 2568  รายการ
 
สรุปรายงานการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์
และเครือข่ายประจำปี [2551] [2552] [2553] [2554] [2555] [2556] [2557] [2558]
 
- ระบบบริการแจ้งปัญหาการใช้งานคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่าย
ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
โทรศัพท์ 0-5526-7200 โทรสาร 0-5526-7201
อีเมล์ itc@psru.ac.th